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wc,~a~ka pollsi waondolewe> 
Mwanza, Wadau wamesema sheria ya uvuvi 

iwaondoe polisi kujihusiha na ukamataji mazao 
ya samaki wanaodaiwa kuvuliwa kinyume na 
taratibu kwa madai hawarra utaalamu huo 
Waiisema hayo wakati wa mkutano wa wadau 
Kanda ya Ziwa wa kukusanya maoni ya kubore­ 
sha rasimu za kubadilisha sheria ya uvuvi. Naye 
Waziri wa Uvuvi na Mifugo, Luhaga Mpina 
alisema lengo la kubadili sheria hiyo imekuwa iki­ 
sababisha changamoto nyingi. (Jesse Mlkofu) 

e- 

Kanlsa laanzisha mfuko maalum 
Same. Kanisa Katoliki Jimbo la Same mkoani 

Kilimanjaro, limezindua mfuko wa elimu kuwasaidia 
wanafunzi wenye vipaji rnaalurnu na wanaotoka 
katika rnazinglra rnagumu. Askofu mstaafu wa Jimbo 
la Same, Jacob Koda alisema wanatarajia kupata 
zaidi ya Shl bilioni kutoka kwa wadau na kutoa fursa 
kwa watoto wanaotoka familia maskini. Naye mtawa 
Sarah Mdumi alisema kuna watoto wanaotoka mae­ 
neo ya wafugaji wana uwezo mkubwa lakini wanakosa 
huduma na ada za shu le. (Flna Lylmo) 

"lIIlwe fundlsho kwa 
wenglne tunaltaflsha hll 
mlfugo na Itauzwa kwa 
mnada kwa watu wote na 
fedha zltakuwa za Serlkall, 
hatawavumllla wafugajl 
wachache ambao Serlkall 
Imekuwa Iklwasaldla pem­ 
bejeo kwa ghararna nafuu 
huku mlfugo wakluza bila 
kullpa kodl." 

Kwa Ufupi ~ Mbuzi 450 waliokamatwa watalflshwa; 
Moro wakwanza 
utekeleza aglzo 
Morogoro. Siku chache 
baada ya Rals John 
Magufuli kufanya kikao 
na wachimbaji wa madi­ 
nl na kuaglza kutengwa 
maeneo maalumu ya , 
kuuzia madini hayo, 
Mkoa wa Morogoro 
tayarl umepata eneo la 
kufanyia kazi hiyo. 
Katibu tawala wa 

mkoa huo, Cllford 
Tandari alisema kwa 
kushlrlklana na of lsi 
ya madlnl mkoa tayarl 
wameanza kutekeleza 
maelekezo ya R I . 

Naye kalmu ofl 
madlnl mkoa, Emm nu I 
Shlja allsema tayarl 
vyumba kwa ajlll ya kazl 
hlyo vimepatlkana na 
kwa sasa wanasublri 
mitambo maalumu ya 
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Longido. Mbuzi 450 wanao­ 
daiwa walikuwa wanasafirishwa 
kwenda kuuzwa nchini Kenya bila 
kulipiwa kodi wametaifishwa. 
Thamani ya mbuzi hao ni ya 

zaidi ya Sh25 milioni, walikamat­ 
wa juzi usiku kijiji cha Kimokowa 
mpakani kwa Tanzania na Kenya 
wilayani Longido wakiwa wanasa­ 
firishwa. 
Inakadiriwa kila wiki wastani 

zaidi ya mifugo 3,000 husafirishwa 

kwenda nchini hurno kwa magen­ 
do. 
Mkuu wa Wilaya ya Longido, 

Frank Mwaisumbe alitangazajuzi 
kutaifishwa kwa mbuzi hao baa­ 
da ya kuwaona walikohifadhiwa 
katika mnada wa kimataifa wa 
mifugo eneo la Namangajirani na 
mpaka wa Tanzania na Kenya. 
Alisema mbuzi hao watapig­ 

wa mnada na kwamba imekuwa 
kawaida kwa wafanyabiashara 
wa mifugo kupeleka Kenya mifu­ 
go bila kulipia kodi. 
Naye mkurugenzi wa hal- 

mashauri hiyo, Jumaa Mhina 
alisema Serikali inapoteza fedha 
nyingi kutokana na wafugaji kuk­ 
wepa kulipa ushutu. 
Wamiliki wa mbuzi hao, Lucas 

Saroni na Johnson Mbise walikiri 
kusafirisha mifugo hiyo kinyeme­ 
la na kwamba inachangiwa na 
kodi kubwa ya Serikali. 
"Kweli tulikuwa tunapeleka 

Keny kwa bahati mbaya tukaka­ 
matwa lakini shida ni kodi kubwa. 
kwani tunatakiwa kila mbuzi kuli­ 
pa Sh9,500," alisema Saroni. Frank Mwalsumbe 

Hatimaya 
wanafunzi 
4,000 bade 
njiapanda 
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